วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว

Go down

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว Empty วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว

ตั้งหัวข้อ  G. on Wed Apr 21, 2010 12:12 pm

เริ่มจากรายเซ็น
1.)ข้อมูลการทำรูปประจำตัวและฝากรูปในเว็บ

ข้อมูลจาก คุณPleum-kun ขอบคุณคับ
1.ถ้าคุณมีรูปอยู่ในเครื่องแล้วต้องการจะเอามาทำเป็นรูปประจำตัวให้ฝากรูปที่ http://www.upfile.us
จากนั้นกด Browse และเลือก???าพที่อยู่ในเครื่องของคุณ
จากนั้นกรอกช่อง Security Key และกด Upload

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว 1

2.จากนั้นก๊อป Direct Links มาครับ

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว 2

3.จากนั้นเข้ามาที่บอร์ดนี้และกด ข้อมูลส่วนตัว (Profile) และ past ลิ้งที่ก๊อปมาไว้เมื่อกี้ลงในช่องและกดส่งก็เรียบร้อยครับ

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว 58587099pm8

2.)วิธีทำลายเซนต์ และการฝากรูปในเว็บ

1.เมื่อได้รูปที่ต้องการแล้วนำไปฝากไว้ในเว็บ http://imageshack.us/

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว Img3py0

2.คลิก browse เลือกรูป???าพที่เก็บไว้ในเครื่อง คลิก host it รออับโหลด

3.จากนั้นก๊อป Direct Links มาครับ

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว Img4pv2

4.จากนั้นกลับเข้ามาที่หน้าข้อมูลส่วนตัว(ส่วนตัว) past URL ที่ก๊อปมาวางไว้ในช่องลายเซนต์
และต้องใส่ code ดังนี้

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว  URL ที่ก๊อปไว้

((บอร์ดของเราใช้ระบบ BBcode ในการโพสรูปต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นลายเซ็น หรือ โพสรูปในกระทู้นะคับ))
BBcodeในการโพสรูปพิมพ์ตามนี้เลย>> วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว  URLรูป???าพที่เราต้องการ
ลงไปในช่องลายเซ็นที่ข้อมูลส่วนตัวของเรานะคับ

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว 83411862yj9

5.จากนั้นเลื่อนลงมาด้านล่างสุดของของข้อมูลส่วนตัว เพื่อคลิก ส่ง(submit)

*ถ้าเกิดภาพไม่ขึ้นก้ลองกลับไปทำใหม่นะ

วิธีการใส่ภาพประจำตัว
1.เริ่มแรกเลยนะครับ ก็เลือกรูปที่เราจะโพสมาก่อน
2.โฮสรูปตามวิธีขั้นตอนด้านบนนะครับ
3.ก็อปลิ้งของรูปที่เราโฮสมา แล้วนำมาใช้กับคำสั่ง วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว  ลิ้ง ตามรูปครับ

วิธีการใส่ลายเซ็นและรูปประจำตัว 13175331ma9

4.กด ส่ง ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

*มีปัญหานี่เฮ้อไม่รูปว่าจะทำอะไรเป็นมั้ยเนี่ย

G.
G.
admin~goku
admin~goku

ทองคำ : 288

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน